



NSSF
Growing You. For Good

www.nssf.or.ke

MKATABA WA HUDUMA KWA WATEJA

Huduma	Mahitaji	Malipo	Muda
Kujisajili kuwa mwanachama wa NSSF	Kitambulisho cha kitaifa au cheti cha kusafiri (Pasi) Barua ya utangulizi kutoka kwa mwajiri	Hakuna Malipo	Dakika 20
Usajili wa wanachama wa hiyari wa NSSF	Kitambulisho cha kitaifa au Cheti cha kusafiri (Pasi) na shilingi 200 za kufungua akaunti yako ya akiba	Hakuna Malipo	Dakika 20
Usajili wa waajiri	- Cheti cha usajili wa kampuni na Biashara/ Leseni ya biashara - Cheti cha nambari ya mlipa ushuru PIN - Kitambulisho au cheti cha kusafiri (Pasi)	Hakuna Malipo	Dakika 20
Kupata kadi mbadala ya uanachama wa NSSF	Kitambulisho cha kitaifa au Cheti cha kusafiri (Pasi)	Shilingi 200	Dakika 20
Fidia kwa wanachama wa NSSF			
1. Malipo ya uzeeni	- Kadi ya uanachama wa NSSF - Kitambulisho cha kitaifa au Cheti cha kusafiri (Pasi) - Barua ya kusimamishwa kazi/ kustaafu - Nambari ya akaunti yako ya beki - Fomu ya maombi iliyojazwa kikamilifu	Hakuna Malipo	Siku 15 za Kazi
2. Fidia kwa jamaa wa marehemu mwanachama	- Kadi ya uanachama ya NSSF ya marehemu (ikiwepo) - Hati halisi ya kifo - Kitambulisho cha kitaifa, Cheti cha kusafiri (Pasi) au - Kitambulisho cha Wageni cha marehemu - Barua kutoka kwa Chifu kuthibitisha jamaa halisi - Nakala ya kitambulisho cha kitaifa, Cheti cha Kusafiri (Pasi) ya marehemu - Nambari ya akaunti ya benki - Fomu ya maombi iliyojazwa kikamilifu	Hakuna Malipo	Siku 28 za Kazi
3. Fidia kwa wanachama walioadhiwa na ugonjwa kiasi cha kutofanya kazi milele	- Kadi ya uanachama ya NSSF - Kitambulisho cha kitaifa, Cheti cha kusafiri au Kitambulisho cha wageni - Barua ya kusimamishwa kazi kwa misingi ya ugonjwa - Ripoti ya kutoka kwa daktari - Ripoti ya Bodi ya matibabu - Nambari ya akaunti yako ya benki - Fomu ya maombi iliyojazwa kikamilifu	Hakuna Malipo	Siku 20 za Kazi
4. Fidia ya Wanaohama nchini	- Kadi ya uanachama ya NSSF - Kitambulisho cha kitaifa, Cheti cha Kusafiri (Pasi) au kitambulisho cha wageni - Barua ya kuthibitisha uhamaji - Thibitisho la nchi ya uhamiaji (nje ya Afrika Mashariki) - Barua ya kiapo kutoka kwa wakili kuwa unahama nchini - Nambari ya akaunti yako ya benki - Fomu ya maombi iliyojazwa kikamilifu - Tikiti ya kusafiri (inapohitajika)	Hakuna Malipo	Siku 8 za Kazi
5. Ruzuku ya matanga	- Mwanachama yastahili awe amechangia kwa muda usiopungua miezi sita - Cheti cha kifo/ Kibali cha mazishi - Kadi ya uanachama wa NSSF ya marehemu (ikiwepo) - Kitambulisho cha kitaifa, Cheti cha kusafiri (Pasi) au - Kitambulisho cha wageni cha anayedai - Kitambulisho cha kitaifa cha marehemu (ikiwepo) - Thibitisho la uhusiano na marehemu - Fomu ya maombi iliyojazwa kikamilifu	Hakuna Malipo	Siku 1
Kujipatia taarifa ya akiba ya mwanachama - Tembelea ofisi za NSSF - Huduma Centre - Whatsap Chat box 0704 3030 303 (USSD) Nambari fupi *303#	Kadi ya uanachama ya NSSF au Kitambulisho cha kitaifa (kwa huduma katika ofisi za NSSF na Huduma Centre)	Hakuna Malipo	Dakika 2
Kujipatia taarifa ya Mpango wa Ununuzi wa Mpangaji Nyumba za NSSF (TPS)	Kitambulisho cha Kitaifa Nambari ya akaunti ya TPS	Hakuna Malipo	Dakika 2
Kulipa michango ya wanachama kwa akaunti za mwajiri	Mwajiri anastahili kuwasilisha orodha ya majina ya mwanachama, nambari yao ya uanachama na kiasi cha muda wa michango, Kitambulisho cha kitaifa cha mwanachama na Nambari ya PIN. (Malipo hayo yanastahili kuwasilishwa kabla ya tarehe 15 kila mwezi)	Hakuna Malipo	Dakika 10
Kujibu Barua	- Barua - Barua pepe - Mawasiliano kwenye mtandao wa kijamii - Kupiga simu	Hakuna Malipo	Siku 5 za kazi Masaa 24 Papo hapo isipokuwa baada ya saa za kazi
Kusahihisha hesabu ya akiba ya mwanachama	Barua na Fomu ya hesabu kamili ya akiba ya mwanachama iliyojazwa na mwajiri Barua kutoka kwa mwajiri inayothibitisha mchango wa mwanachama	Hakuna Malipo	Siku 5 za Kazi
Malipo ya huduma na bidhaa zilizouziwa NSSF	Vyeti vya ununuzi wa bidhaa na huduma (LPO. LSO) na Stakabadhi ya kukamilishwa na kuwasilisha bidhaa na huduma kudhibitisha ukamilifu wa kazi	Hakuna Malipo	Siku 3 za Kazi
Kuwasajili wanao uza bidhaa na watoa huduma kwa NSSF	Vyeti na Stakabadhi halisi za usajili na tangazo la mauzo	Hakuna Malipo	Siku 90
Kupokea bidhaa kutoka kwa wauzaji	Ujumbe wa Uwasilishaji, ankara na bidhaa	Hakuna Malipo	Saa moja
Kupokea simu	Bila	Hakuna Malipo	Mlio wa tatu



@NSSF_ke



NSSF Kenya



NSSF Kenya



nssf_ke

National Social Security Fund (HQ) - P.O. Box 30599-00100, Nairobi, Kenya

Main Line: 020 2729911, 2710552 | Toll free: 0800 221 2744

Cell Phone: 0709 583 000 / 0730 882 000

Office of the Ombudsman: complain@ombudsman.go.ke

Email: info@nssfkenya.co.ke | Website: www.nssf.or.ke

ULIOREKEBISHWA 2021

